पिंपरी चिंचवड महानगरपालिका व   जिल्हा क्रीडा परिषद पुणे शालेय जिल्हास्तर बुद्धिबळ स्पर्धा सन 2022-23 |दिवस-4

पिंपरी चिंचवड महापालिका आणि जिल्हा क्रीडा परिषद पुणे यांच्या संयुक्त विद्यमाने आयोजित शालेय जिल्हास्तरीय बुद्धिबळ स्पर्धेत विद्या निकेतन इंग्लिश स्कूलच्या ओम सरोदे याने १७ वर्षांखालील वयोगटात विजेतेपद पटकावले.
पिंपरी चिंचवड महानगरपालिका व जिल्हा क्रीडा परिषद पुणे यांच्या संयुक्त विद्यमाने सुरू असलेल्या शालेय जिल्हास्तरीय बुद्धिबळ स्पर्धा 2022-23 चे आयोजन हेडगेवार क्रीडा संकुल, मासुळकर कॉलनी पिंपरी येथे करण्यात आले आहे. सदर स्पर्धा 14, 17, 19 वर्षांखालील मुला-मुलींच्या गटात होणार असून 127 शाळांमधील एकूण 879 खेळाडूंनी सहभाग नोंदवला आहे. १४| ११ |२०२२ ते १९ | ११ | २०२२ च्या अखेर होणार आहे. या स्पर्धेत १७ वर्षांखालील मुले वयोगटात एकूण २६८ खेळाडूंनी सहभाग घेतला होता. सदर स्पर्धा स्विस लीग पद्धतीने एकूण 9 फेऱ्या खेळल्या गेल्या. या स्पर्धेतून 2022-2023 च्या विभागीय बुद्धिबळ स्पर्धेसाठी 5 खेळाडूंची निवड करण्यात आली आहे.
या स्पर्धेचे उद्घाटन प्रभारी क्रीडा अधिकारी सुभाष पवार यांच्या हस्ते करण्यात आले . स्पर्धा प्रमुख श्री गोरक्ष तिकोने , क्रीडा पर्यवेक्षक यांनी पाहुण्यांचे स्वागत करून त्यांचा परिचय करून दिला. वाल्मिक पवार यांनी आभार मानले. सौ.सुलोचना चौधरी. श्री.प्रशांत उबाळे. श्री.अरविंद कोऱ्हाळे, श्री.दिलीप धनवटे. स्पर्धेच्या कामात श्री.संदीप विनोदे यांनी सहकार्य केले. पंचप्रमुख श्री विवेक भागवत आणि श्री.विकास देशपांडे. श्री सदाशिव गोडसे, श्री शुभम चतुर्वेदी, सौ मनीषा भागवत, श्री गुरुजित सिंग, श्री उमेश खेंगरे, श्री.मधुकर पंदारे, श्री जितेंद्र वाळिंबे , श्री.सुधाकर बाविस्कर, सौ. प्राजक्ता थोरात यांनी पंच म्हणून काम पाहिले.

प्रथम पाच क्रमांकाची पुढील विभागीय स्पर्धेकरिता निवड करण्यात आली आहे

१७ वर्षाखालील मुलांचा अंतिम निकाल पुढीलप्रमाणे आहे
१) प्रथम क्रमांक :- ओम संतोष सरोदे
(९ गुण) – विद्या निकेतन इंग्रजी
2)द्वितीय क्रमांक: -रोहित श्रीराम (८गुण) – रॉयल वर्ल्ड स्कूल
३) तृतीय क्रमांक :- यशवर्धन आकाश अग्रवाल (७.५ गुण) -विस्डम वर्ल्ड स्कूल
4) पार्थ अतुल पाटील (७.५ गुण)- ब्लॉसम पब्लिक स्कूल
५) आदित्य भोसले (७.५ गुण)- पोदार इंटरनॅशनल पिंपरी

९ व्या फेरीतील महत्वपूर्ण १० डावांचे निकाल पुढीलप्रमाणे
१. ओम संतोष सरोदे (१४०८) ८ गुण विजयी विरुद्ध . श्रीखंडे मिहीर राहुल(१३६८) ७गुण
2 आदित्य भोसले (१३३५) ७ गुण बरोबरी विरुद्ध यशवर्धन आकाश अग्रवाल (१०३२) ७गुण
३ उत्कर्ष मंदार कुलकर्णी ७ गुण पराभूत विरुद्ध रोहित श्रीराम ७ गुण
4 पार्थ अतुल पाटील (११५७) ६.५ गुण विजयी विरुद्ध . ओरको रॉयचौधरी ६.५गुण
5 आयुष चौधरी ६.५ गुण बरोबरी विरुद्ध वेद अनिल बोरोले ६.५गुण
6 धवल गुंजन सिन्हा ६.५गुण पराभूत विरुद्ध शालिन नवीन जावरिया ६.५गुण
7 आर्य अनिल पाटील(१३४२) ६ गुण विजयी विरुद्ध . तेजस रवींद्र पाटील ६.५गुण
8 अभिषेक पिल्लई ६ गुण पराभूत विरुद्ध पार्थ विक्रांत भांगे ६ गुण
9 ओंकार अजित कानडे ६ गुण बरोबरी विरुद्ध आमोद अमित औटी ६ गुण
10 पार्श्व नितीन ताथेड ६ गुण विजयी विरुद्ध . अनिरुद्ध संतोषकुमार नायर ६ गुण

१४ वर्षा खालील मुलांचा अंतिम निकाल खालील प्रमाणे
१) प्रथम क्रमांक:- Lalitaditaayyanar Bhoominathan
(८.५ गुण) – इन्केट जिसस हायस्कूल वाकड
2)द्वितीय क्रमांक: -संभव राहुल भटेवरा (८ गुण) – पोदार इंटरमैशनल स्कूल चिंचवड
3) तृतीय क्रमीक :- यश विनोद वाणी (७.५ गुण) -जयहिंद हायस्कुल अॅन्ड ज्युनिअर कॉलेज पिंपरी
४)अनिरुद्ध त्रिविक्रम बालिंगा (७.५ गुण) – सीटी प्राईड स्कूल अॅन्ड ज्युनिअर कॉलेज निगडी
५) अर्णव सूर्यकांत लांडगे (७.५ गुण) – अक्षरा इंटरनॅशनल स्कूल, वाकड

Final Ranking after 7 Rounds Under 19 Boys

Rk.SNoNameFEDRtgClub/CityPts. TB1  TB2  TB3 
12Vishal Sagar ShewaleIND1152Pratibha Junior College6,529,53229,25
212Aryan VishwakarmaIND0S.N.B.P International School629,532,527,00
340Kavy Yogesh SonekarIND0Vidya Valley North Point Junio62729,524,50
41Sarvesh Deepak SawantIND1281Podaar International School Ch5,53033,526,25
517Ayush Nutisha RajgureIND0S. N. B. P. International Scho5,5272920,25
Source- ChessResults

Top 10 Pairings/Results Under 19Boys Round 7

Bo.No.NameRtgPts.ResultPts.NameRtgNo.
11Sarvesh Deepak Sawant12815½ – ½6Vishal Sagar Shewale11522
212Aryan Vishwakarma051 – 05Tanishq Nilesh Bothra061
351Sanidhya Rahul Mahajan050 – 15Kavy Yogesh Sonekar040
416Ayush Nitin Bhor00 – 1Ayush Nutisha Rajgure017
54Aayush Raj Sushil Kumar040 – 14Vansh Vishal Desai063
665Vedant Kalpesh Thacker041 – 04Kartik Devanand Kalaji038
742Kush Kuldeep Verma041 – 04Vivaan Ranjit Gangoli067
866Vedant Sandeep Kute041 – 04Om Kailas Chondhe044
947Premsingh Rathore040 – 14Yuraj Singh Chauhan072
1069Yash Kishor Desai041 – 04Soham Nikhil Khairnar057
Source- ChessResults

Under 17BoysFinal Ranking after 9 Rounds

Rk.SNoNameFEDRtgClub/CityPts. TB1  TB2  TB3 
11Om Santosh SarodeIND1408Vidya Niketan English9515552,00
2195Rohit SriramIND0Royaal World School850,554,546,00
36Yashwardhan Akash AgarwalIND1032Wisdom World School7,553,557,544,25
45Parth Atul PatilIND1157Blossom Public School7,553,556,545,75
54Aditya BhosaleIND1335Podar International Pimpri7,547,551,539,75
Source- ChessResults

Top 10 Pairings/Results Under 17 Boys Round 9

Bo.No.NameRtgPts.ResultPts.NameRtgNo.
11Om Santosh Sarode140881 – 07Shrikhande Mihir Rahul13682
24Aditya Bhosale13357½ – ½7Yashwardhan Akash Agarwal10326
3254Utkrsh Mandar Kulkarni070 – 17Rohit Sriram0195
45Parth Atul Patil11571 – 0Orko Roychowdhury0149
513Aayush Chaudhari0½ – ½Ved Anil Borole0257
677Dhaval Gunjan Sinha00 – 1Shalin Naveen Javaria0223
73Aary Anil Patil134261 – 0Tejas Ravindra Patil0251
816Abhishek Pillai060 – 16Parth Vikrant Bhangey0158
9142Omkar Ajit Kanade06½ – ½6Amod Amit Auti043
10152Parshv Nitin Tathed061 – 06Aniruddha Santoshkumar Nair047
Source- ChessResults

Under 14 Boys Final Ranking after 9 Rounds

Rk.SNoNameRtgClub/CityPts. TB1  TB2  TB3  TB4  TB5 
11Lalitaditaayyanar Bhoominathan1517Infant Jesus High School8,552,556,552,5008
25Sambhav Rahul Bhatewara1219Podaar International Chinchwad85458,550,5008
310Yash Vinod Wani1161Jai Hind High School7,5555948,5006
48Anirudh Trivikrama Baliga1175City Pride School & Junior Col7,5515544,0007
57Arnav Landge1176Akshara International School7,5515543,7507
Source- ChessResults

Top 10 Pairings/Results Under 14 Boys Round 9

Bo.No.NameRtgPts.ResultPts.NameRtgNo.
11Lalitaditaayyanar Bhoominathan15178½ – ½7Kushagra Animesh Jain14572
29Varam Prasad Puli116570 – 17Sambhav Rahul Bhatewara12195
38Anirudh Trivikrama Baliga11757½ – ½7Yash Vinod Wani116110
46Rishik Agarwal11791 – 07Atharva Appasaheb Bhajnawale057
513Aarav Shah060 – 1Arnav Landge11767
6200Samyak Kasliwal060 – 16Vihaan Mehra12854
717Aditya Ajit Deshpande060 – 16Ojas Randive0154
8137Mayuresh Borse061 – 06Arav Giradkar035
946Arruj Goyal060 – 16Preetish Pravin Bhosale0174
10251Vedansh Rawat061 – 06Ban Vedant Shyambhau069
Source- ChessResults

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *